Wednesday, March 22, 2023
HomeLatest News'ज्याला मेसेज येणार त्यालाच लस'

‘ज्याला मेसेज येणार त्यालाच लस’

आरोग्यमंत्री राजेश टोपे यांची माहिती !

मुंबई : आपल्या देशात आणि राज्यात कोरोनाला प्रतिबंध करणार्‍या लसीकरणाची जोरदार पूर्व तयारी सुरू झाली आहे. केंद्र सरकारने कोरोना लसीकरणाबाबत मायक्रो प्लॅनिंग सुरू केले आहे. लस देण्यासाठी कार्यपद्धती आहे. ज्या तारखेला लस द्यायची आहे त्या संबंधीचा मेसेज त्या व्यक्तीला केला जाईल. त्यानंतर ती व्यक्ती आल्यावर ओळख पटवली जाईल. त्यानंतर त्याला लस देण्यात येईल अशी माहिती महाराष्ट्राचे आरोग्य मंत्री राजेश टोपे यांनी दिली आहे. लसीकरणाबाबत केंद्र सरकार माहिती मागवत आहे. हेल्थ वर्कर्स, अत्यावशक सेवेतील कर्मचारी, ५0 वर्षांवरील नागरिक शिवाय इतर आजार असलेले ५0 वर्षांवरील नागरिक यांची माहिती गोळा केली जाते आहे असेही आरोग्य मंत्री राजेश टोपे यांनी स्पष्ट केले. १८ हजार लोकांना ट्रेनिंग द्यायचे काम आता पूर्ण होईल. स्टोरेजसाठी कोल्डचेन व्यवस्था झाली आहे. लस देण्यासाठी कार्यपद्धती आहे. ज्या तारखेला लस द्यायची आहे त्यासंबंधीचा मेसेज संबंधित व्यक्तीला येईल तो येणार, त्याची ओळख पटल्यावर त्याला लस देणार अशा प्रकारचे मायक्रो प्लानिंग सुरू असल्याचे टोपे यांनी सांगितले.

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -
Google search engine

Most Popular

Recent Comments